HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
02 กรกฎาคม 2024, 13:58:50 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: 1. อย่าเน้นข้อความด้วยอักษร หรือ เครื่องหมายพิเศษ เช่น +++, !!!,***, ((ขายด่วน)) ฯลฯ
2. อย่าเว้นวรรคตัวอักษรเพื่อเรียกร้องความสนใจ เช่น ข า ย สิ น ค้า ด่ ว น แ ล้ ว วั น นี้ ฯลฯ
3. อย่าโฆษณา Website หรือมี url ที่หัวข้อโฆษณา และในรายละเอียดรวมทั้งลายเซ็น
(มิเช่นนั้นประกาศของท่านจะเข้าข่ายผิดกฏ และ อาจถูกลบโดยมิได้แจ้งล่วงหน้า)
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เสาควอเตอร์เวฟ 5 แฉก กับ ยากิ 5 อี  (อ่าน 1883 ครั้ง)
bbman
member..
Hero Member
*

« เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2012, 15:24:54 »

เสา 1/4  5 แฉก ควอเตอร์เวฟ กับ ยากิ 5 อี เทียบระยะ ความแรง ในการส่ง เครื่องแฮนดี้ อย่างไหน ดีกว่ากันครับ
ถ้าทุกอย่างเหมือนกันหมด ความสูงของสถานที่ จะได้ เลือก ตามความคุ้มค่าครับ ไม่มี พื้นที่ให้สอบถามได้มากนัก
จังหวัดผม คนรู้ ไม่ค่อยมี เล่นหา อุปกรณ์ ต้องสั่งเน็ตอย่างเดียว
  ร้องไห้

โทร 086-604-4916 ติดต่อ sit
ธนาคารกรุงไทย
เลข บ/ช 709 004 7571     
ออมทรัพย์
เช็คEMS -->http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx

*** สำคัญ *** บางธนาคาร โอนจากตู้ ATM จะไม่ขึ้นชื่อผมนะครับ แต่สามารถโอนได้ เงินเข้าแน่นอน ขอให้ใส่เลข บ/ช ให้ตรง
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2012, 15:24:54 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
hamthai99
Hero Member

เกิดเป็นชายต้องมีใจอดทน

« ตอบ #1 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2012, 02:41:22 »

มันเทียบกันไม่ได้เลยครับ สำหรับสองเสานี้ การใช้งานมันต่างกันอย่างสิ้นเชิง

เพราะ ควอเตอร์เวฟ มันเป็นเสารับส่งแบบรอบตัว รับและส่งกระจายไปรอบทิศ  ไม่มีอัตตราขยายครับ
เสาแบบนี้ เหมาะกับการ ตั้งเสาที่ไม่สูงมากครับ  ติดตั้งดีๆ กับพื้นที่ดีๆ ก็ใช้ได้ดีเลยครับ

เสายากิ5 อี เป็นเสาแบบทิศทาง อัตตราขยายสูงมาก รับดีส่งดี ในทิศทางที่เสาหันไปในทิศนั้นๆ
ส่วนด้านอื่นๆของเสา เช่นด้านข้าง หรือด้านหลัง จะรับส่งได้แย่ลงุ หรือรับไม่ได้เลย
เพราะ เสายากิถูกออกแบบมาให้รับส่งแบบทิศทาง เวลาใช้งาน ต้องคอยหมุนเสาหาทิศทางครับ

เสาทั้งสอง แบบมี ลักษณะการใช้งาน ต่างกันข้อดีข้อเสียต่างกัน เอามาเที่ยบว่าอันใหนดีกว่าไม่ได้
ถ้าจะให้นำ ผมแนะนำ เสารอบตัว จะใช้งานได้หลากหลาย และคล่องตัวมากกว่าครับ

« ตอบ #1 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2012, 02:41:22 »

bbman
member..
Hero Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2012, 11:29:53 »

ขอบคุณมากๆครับ อย่างที่บอกครับ ไม่รู้เรื่องทางเทคนิคเลย ก็เลยต้องขอรบกวน
สอบถาม
peerapat
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2012, 13:17:18 »

มันเทียบกันไม่ได้เลยครับ สำหรับสองเสานี้ การใช้งานมันต่างกันอย่างสิ้นเชิง

เพราะ ควอเตอร์เวฟ มันเป็นเสารับส่งแบบรอบตัว รับและส่งกระจายไปรอบทิศ  ไม่มีอัตตราขยายครับ
เสาแบบนี้ เหมาะกับการ ตั้งเสาที่ไม่สูงมากครับ  ติดตั้งดีๆ กับพื้นที่ดีๆ ก็ใช้ได้ดีเลยครับ

เสายากิ5 อี เป็นเสาแบบทิศทาง อัตตราขยายสูงมาก รับดีส่งดี ในทิศทางที่เสาหันไปในทิศนั้นๆ
ส่วนด้านอื่นๆของเสา เช่นด้านข้าง หรือด้านหลัง จะรับส่งได้แย่ลงุ หรือรับไม่ได้เลย
เพราะ เสายากิถูกออกแบบมาให้รับส่งแบบทิศทาง เวลาใช้งาน ต้องคอยหมุนเสาหาทิศทางครับ

เสาทั้งสอง แบบมี ลักษณะการใช้งาน ต่างกันข้อดีข้อเสียต่างกัน เอามาเที่ยบว่าอันใหนดีกว่าไม่ได้
ถ้าจะให้นำ ผมแนะนำ เสารอบตัว จะใช้งานได้หลากหลาย และคล่องตัวมากกว่าครับ

ชัดเจน ตรงประเด็นครับ

peerapat rattanapakdee ( E22ZEX ) สถานที่ จ.เชียงใหม่
 บ/ช ( PM )
 **โพสถามเพราะอยากรู้ คลิ๊กดูเพราะสนใจ ที่ขายไปล้วนของดี**

หน้า: [1]
  พิมพ์