HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
29 กันยายน 2024, 04:29:24 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: 1. อย่าเน้นข้อความด้วยอักษร หรือ เครื่องหมายพิเศษ เช่น +++, !!!,***, ((ขายด่วน)) ฯลฯ
2. อย่าเว้นวรรคตัวอักษรเพื่อเรียกร้องความสนใจ เช่น ข า ย สิ น ค้า ด่ ว น แ ล้ ว วั น นี้ ฯลฯ
3. อย่าโฆษณา Website หรือมี url ที่หัวข้อโฆษณา และในรายละเอียดรวมทั้งลายเซ็น
(มิเช่นนั้นประกาศของท่านจะเข้าข่ายผิดกฏ และ อาจถูกลบโดยมิได้แจ้งล่วงหน้า)
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนผู้ดูแลบอร์ดช่วยพิจารณา  (อ่าน 1979 ครั้ง)
rungroj
Hero Member

ผลิต จำหน่าย ระบบกล้องวงจรปิด จากสหรัฐอเมริกา

« เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2011, 22:31:06 »

กรณีที่ user login จากบริษัทเดียวกันแต่ผู้ใช้งานคนละคน จะแก้ไขอย่างไรครับ
ตอนนี้ user Rungroj ซึ่งเป็น user ที่ผมใช้อยู่และไม่เคยจำหน่ายสินค้าเลยโดนแบน
พร้อมกับ user ของพนักงานขายท่านหนึ่งซึ่งลงประกาศขายสินค้าก็โดนแบน
ถ้าท่านผู้ดูแลลองเข้าตรวจสอบประวัติการตั้งกระทู้ก็จะทราบ ปัญหานี้จะแก้ไขได้อย่างไรครับ
จึงเรียนมาเพื่อตรวจสอบและหาแนวทางแก้ไข โปรดชี้แจงและหาแนวทางให้ด้วยครับ ขอบคุณครับ

CCTV EON USA Total Solution Security Provider.
"Think Security Think EON"
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2011, 22:31:06 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
DateChainat_E22TRU
ผู้ช่วยผู้ดูแลบอร์ด
Hero Member

"จริงใจ ตรงไป ตรงมา"

« ตอบ #1 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2011, 19:39:37 »

ถ้าโดนแบนจะมีเมล์แจ้งและเข้ามาตั้งกระทู้ไม่ได้
ตอนนี้ตั้งได้แสดงว่าไม่โดนแบน

« ตอบ #1 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2011, 19:39:37 »

rungroj
Hero Member

ผลิต จำหน่าย ระบบกล้องวงจรปิด จากสหรัฐอเมริกา

« ตอบ #2 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2011, 22:21:52 »

ถ้าโดนแบนจะมีเมล์แจ้งและเข้ามาตั้งกระทู้ไม่ได้
ตอนนี้ตั้งได้แสดงว่าไม่โดนแบน
ผมสามารถเข้าได้จากมือถือครับ ถ้าเป็นคอมพิวเตอร์ login เข้าไปจะ link ไปที่ สตช.ครับ จะแก้ไขอย่างไรได้ครับ
DateChainat_E22TRU
Hero Member

"จริงใจ ตรงไป ตรงมา"

« ตอบ #3 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2011, 22:24:11 »

ถ้าโดนแบนจะมีเมล์แจ้งไปที่เมล์ที่ท่านใช้สมัครครับ

เบื้องต้นจะส่งเรื่องนี้ให้แอดมินตรวจสอบเรื่องไอพีให้ครับ ว่าล็อกอินใดในกลุ่มไอพีนี้โดนแบนหรือไม่
HS3JBX
Hero Member

ชีวิตผมไม่เห็นเหงื่อไม่ได้ตังค์

« ตอบ #4 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2011, 22:26:21 »

1 ล็อกอิน แต่ออนไลน์ในเวลาเดียวกันหรือเปล่าครับ หรือไม่ก็คอมพิวเตอร์เครื่องนั้นถูกสมัคร
เป็นสมาชิกมากกว่า 1 ล็อกอิน ระบบจะมองเห็นเป็นคนเดียวกัน

คลิกPMที่นี่เลยครับหากต้องการติดต่อผู้ดูแล
ทองพูน นุโยนรัมย์ 0614540972-ais
กสิกรไทย 2432123825 กรุงไทย 1010531972
rungroj
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2011, 22:35:58 »

ถ้าโดนแบนจะมีเมล์แจ้งไปที่เมล์ที่ท่านใช้สมัครครับ

เบื้องต้นจะส่งเรื่องนี้ให้แอดมินตรวจสอบเรื่องไอพีให้ครับ ว่าล็อกอินใดในกลุ่มไอพีนี้โดนแบนหรือไม่
ขอบคุณครับ หลาย user ครับ ที่ออฟฟิตมีคนเป็นสมาชิกที่นี่มากกว่าสองคน ล็อคอินพร้อมกันหรือไม่ ไม่แน่ใจครับ
แต่ที่แน่ๆ มีผมกับน้องอีกคนที่ login แล้วไปโผล่หน้า สตช. ไม่รู้จะแก้ไขได้อย่างไร
มือถือไม่ค่อยสะดวกเวลาดูสินค้า รบกวนตรวจสอบด้วยครับ ขอบคุณครับ
hamsiam.com
Administrator
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2011, 13:19:56 »

ให้ท่านเข้าไปเช็คหมายเลขไอพี ของเครื่องคอมพิวเตอร์ของท่านได้ที่ http://www.ip-th.com/
จากนั้นรบกวน pm แจ้งมาเพื่อให้ผมตรวจสอบ ว่า ip ท่านไปตรงกับสมาชิกท่านใดที่โดนแบน ip หรือไม่จะใด้แก้ใขให้ครับ
แต่จากการตรวจสอบเบื้องต้นไม่พบ ip ท่านตรงกับ ip สมาชิกท่านใดที่โดนแบน ip เลยครับ

หรือลองลบ cookie / restart browser แล้ว login ใหม่ดูครับ

สนใจอะไรรีบโทรถามนะครับ อย่าโพสถามอย่างเดียว เดี๋ยวจะไม่ได้ครอง
(พึงระลึกใว้เสมอ คนโพสถาม มักไม่ทันคนโทรคุย)
แฮมโคราชา
แฮมรุ่นเก๋าแต่ไม่เก่า
Hero Member

HS3BXY ณ โคราชา

« ตอบ #7 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2011, 09:47:35 »

เป็นเหมือนผมเลย โดนแบนที่ ip ฝั่งขาออกของเร้าท์เตอร์ จัดการเองไม่ได้ซะด้วย ต้องรอให้ครบ 15 วัน ยิงฟันยิ้ม

HS3BXY (แอท) ปากช่อง
โทร 0933243377 AIS
NikoNai
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2011, 10:25:36 »

ในความเห็นผม ในฐานะที่ทำงานเกี่ยวข้องกับ Network โดยตรง
คิดว่าการ จำกัด 1 User : 1 IP นั้นไม่เวิร์คครับ เพราะกรณีที่ใช้ Internet ของบริษัทนั้นบางครั้ง
1 IP ใช้ เป็น 100 User เลยครับ เพราะใช้ Proxy หรือ NAT IP

วิธีที่เวิร์คกว่าผมขอเสนออย่างนี้ครับ อย่างคนลงขายของ อาจจะส่ง  scan email บัตรประชาชนเพื่อยืนยัน
หรือกรณีที่ user ใครโดนล๊อคเพราะสงสัยว่าใช้หลาย account ในการปั๊มกระทู้ขายของ ก็ให้ส่งบัตรประชาชนยืนยัน (scan แล้วส่ง mail) คล้าย ebay ครับ
กรณีโดนล๊อคเพราะถูกสงสัย จะต้องส่งหลักฐานเพื่อยืนยันและขอปลดล๊อค

ตัวอย่างเช่น นาย ก. โพสขายของ
มีนาย ข. มาโพสเชียร์ โดยใช้ IP เดียวกัน(เข้าข่ายน่าสงสัย)  ก็จะโดนล๊อคทั้งสองคน ถ้าใครจะปลดล๊อคก็ส่ง บัตรประชาชนยืนยันว่าเป็นคนละคนกันครับ
(ถ้าจะไปยืมบัตรคนอื่นมาปลดล๊อค ก็ต้องติดตามกันต่อไปครับ แต่คนขายของต้องโพสชื่อจริง นามสกุลจริงอยู่แล้วครับ)

ปล. เป็นแค่ความเห็นเฉยๆน๊ะครับ  ผมแสดงความเห็นในฐานะผมแค่คนใช้เวปคนนึงเท่านั้น
ขอบคุณครับ

aliali
สมาชิกที่น่าสงสัย หรือถูกจับตามอง
Hero Member
*

เครื่องเขา เสายืม

« ตอบ #9 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2011, 10:39:42 »

ทำไมไม่แบน user ละครับ เพราะการที่พยายามสมัคใหม่ก็ต้องผ่านการตรวจสอบแบบเข้มงวดอยู่แล้วใช่มั๊ยๆแอดมิน

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: [1]
  พิมพ์