HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
20 มิถุนายน 2024, 22:19:00 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: หากสมาชิกท่านใดเข้ามาป่วนเวบ หรือ ก่อกวนกระทู้บุคคลอื่น หรือ โพสข้อมูล รูปภาพ ที่ผิดต่อกฏกติกา มารยาทอันดีงามของสังคมของเรา
ตลอดจนข้อมูลเกี่ยวกับการเมืองแบบเลือกสีเลือกฝ่าย ผู้ดูแลจะพิจารณาลบข้อมูล และลบ Login ท่านออกโดยขออนุญาตไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้ที่โดนแบน จะต้องทำอย่างไร  (อ่าน 5513 ครั้ง)
GT AUTO
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2011, 10:13:18 »

แจ้งไว้เป็นข้อมูล

ครั้งที่ผมโดนแบน ไม่เคยมีการเตือนทางใดเลย จู่ๆก็แบนทันที แบนทั้งๆที่กำลังใช้งาน
มีแต่เมลแจ้งว่าแบนตามมาให้ทราบ
    ไม่แฟ

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #10 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2011, 10:13:18 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
DateChainat_E22TRU
ผู้ช่วยผู้ดูแลบอร์ด
Hero Member

"จริงใจ ตรงไป ตรงมา"

« ตอบ #11 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2011, 10:22:51 »

ครั้งที่ผมโดนแบน ไม่เคยมีการเตือนทางใดเลย จู่ๆก็แบนทันที แบนทั้งๆที่กำลังใช้งาน
มีแต่เมลแจ้งว่าแบนตามมาให้ทราบ
    ไม่แฟ

"ถ้าไม่มีความผิดจะไม่โดนแบน คำพูดนี้ แฟร์ พอมั๊ยครับ"

« ตอบ #11 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2011, 10:22:51 »

hamsiam.com
Administrator
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2011, 11:40:10 »

ก็ตามนี้ล่ะครับ
1.ส่ง pm แจ้งความผิดและระยะเวลาที่โดนแบน โดยการแจ้งทาง pm จะมีรายละเอียดแจ้งไปทางอีเมล์ด้วยอยู่แล้ว
2.รอประมาณ 2-3 นาที่เผื่อสมาชิกออนไลน์อยู่และเปิดดู pm ใด้เลย
3.สั่งแบน เมื่อถึงขั้นตอนนี้ถ้าท่านไม่ใด้ออนไลน์อยู่และไม่ใด้อ่านข้อความ เมื่อท่านรีเฟรชหน้าเวป ท่านก็จะรู้สึกหมือนถูกแบนทันที

แต่ผมทำขั้นตอนนั้นตามที่แจ้งเรียยบร้อยแล้วครับ
สมาชิกบางคนยังใด้คุยกับผมก่อนผมจะสั่งแบนเลยครับ

และไม่แฟร์ตรงใหนไทราบครับ ท่านไม่ผิดเราไม่แบน
ส่วนการแจ้งโทษและระยะเวลาแบนรวมทั้งรายละเอียดอื่นๆก็เช็คใด้จากอีเมล์ที่ใช้สมัครอยู่แล้วครับ
ซึ่งเป็นที่รู้โดยทั่วกันสำหรับคนใช้บอร์ดครับ

ขอชี้แจงให้ทราบตามนี้ครับ

ส่วนสมาชิกที่ท่านเจ้าของกระทู้แจ้ง แจ้งให้ติดต่อผมทางเมล์ที่ส่งไปใด้เลยครับ
ถ้าเป็นจากกระทู้นี้ http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=86243.0
เจ้าของกระทู้ออนไลนอยู่ และผมแจ้งไปแล้วครับว่า

เรื่องเก่ายังไม่ไกล่เกลี่ยให้เรียบร้อยมาซื้อขายใหม่ แบนถาวร จะชี้แจงอะไรเชิญให้เวลา 5 นาที

แต่ไม่ชี้แจงใดๆทั้งที่ผมรอเกือบ20นาที ฉนั้นจึงสั่งแบนถาวรโดยไม่มีคำชี้แจงอะไรออกมาจากผู้กระทำผิดครับ
เพราะแค่เรื่อง เรื่องเก่ายังไม่ไกล่เกลี่ยให้เรียบร้อยมาซื้อขายใหม่ แบนถาวร ผมก็แจ้งไปตั้งแต่แรกแล้วแต่ก็ยังฝ่าฝืนและยังไม่ชี้แจงอะไรอีก คนไม่มีความรับผิดชอบแบบนี้ที่นี่ไม่นิยมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ตุลาคม 2011, 11:43:47 โดย hamsiam.com » บันทึกการเข้า

สนใจอะไรรีบโทรถามนะครับ อย่าโพสถามอย่างเดียว เดี๋ยวจะไม่ได้ครอง
(พึงระลึกใว้เสมอ คนโพสถาม มักไม่ทันคนโทรคุย)
hamsiam.com
Administrator
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2011, 11:54:19 »

ส่วนของสมาชิก  แจ้งด้วยภาพข้างล่างนี้ครับ
ยกเว้นท่านไม่ใด้โดนแบน แต่ขณะนั้นบังเอิญใด้ ip ซ้ำกับสมาชิกที่โดนแบน(ซึ่งเกิดขึ้นใด้เสมอ) ท่านก็จะเสมือนถูกแบน จนกว่าจะใด้ ip ใหม่
ซึ่งท่านก็จะไม่ใด้รับแจ้งข้อความอะไร

S.E.709
Hero Member

HS3IIO

« ตอบ #14 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2011, 17:37:30 »

ส่วนของสมาชิก  แจ้งด้วยภาพข้างล่างนี้ครับ
ยกเว้นท่านไม่ใด้โดนแบน แต่ขณะนั้นบังเอิญใด้ ip ซ้ำกับสมาชิกที่โดนแบน(ซึ่งเกิดขึ้นใด้เสมอ) ท่านก็จะเสมือนถูกแบน จนกว่าจะใด้ ip ใหม่
ซึ่งท่านก็จะไม่ใด้รับแจ้งข้อความอะไร

ถ้าไม่ได้โดนแบน แต่่เป็นเสมือนถูกแบน ก็คงจะเป็นคราวซวยไป เหมือนผมที่รู้สึกแย่ๆ พักนึงที่เปิดเวปทีไรเจอแต่เวปตำรวจทุกที เพราะไม่ได้รับข้อความอะไรที่จะพอจะทราบถึงสาเหตุ  และไม่มีที่ให้สอบถาม ขอบคุณครับในคำชี้แจง

ธ.กรุงเทพฯ  เลขที่บัญชี 489-0-53508-3 ธนวัฒน์  ประพันธ์ตระกูล 087-9166653
นกไม่มีขน คนไม่มีเพื่อน ขึ้นสู่ที่สูงไม่ได้ แต่ยิ่งสูงยิ่งหนาว
stupid_dull
Hero Member

คนจริงใจคบหาไม่ผิดหวัง

« ตอบ #15 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2011, 17:45:31 »

ที่ท่านไม่ได้รับเมลล์เตือน เพราะท่านไม่กดเครื่องหมายในช่องรึเปล่าครับ
อาจจะเพราะท่านเห็นว่ามันรกเมล์ท่านเลยไม่ให้ส่งก็ไม่ทราบได้
แต่พอโดนแบนก็มาร้องขอสิทธิครับ

ที่จริงผมโดนแบนมาสองครั้งแล้ว ได้คุยกับแอดมินก่อนแบนเพราะผมออนตลอด ส่วนคนที่ไม่ได้ออนก็จะได้รับเมล์
เว้นเสียแต่คุณไม่กดตรงช่องตามภาพ

ผมโดนมาสองครั้งแล้วครับ ทางทีมงานยังกรุณาอยุ่ครับ ของคุณทีมงานมากมาย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ร.ท.อภิรักษ์ มหามณี 0811004732(1-2-call) หรือ 0854634577(true)
ร้อย.อวบ.ที่ 3 ร.8 พัน.1 ค่ายศรีสองรัก
ต.ศรีสองรัก อ.เมืองเลย
จ.เลย 42100

กรุงไทย 4030485138 ออมทรัพย์ apirak ma
S.E.709
Hero Member

HS3IIO

« ตอบ #16 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2011, 17:59:00 »

เรียนคุณพี่ผู้หมวดที่เคารพครับ ผมว่าคุณพี่ผู้หมวดน่าจะเข้าใจผิดรึเปล่าครับ เพราะผมเข้าใจว่าไอ้ตรงช่องนั่น มันหมายความว่า ถ้ามีการส่ง PM ถึงผมทุกครั้ง มันก็จะมีหน้าต่างเล็กๆ แจ้งทุกครั้ง และมันจะเป็นอีเมลส่งถึงผมด้วยเช่นกันครับ และผมก็ไม่ได้มาร้องขอสิทธิอะไรนะครับ แค่มาสอบถามรายละเอียดตามข้อความครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ตุลาคม 2011, 18:03:10 โดย S.E.709 » บันทึกการเข้า
stupid_dull
Hero Member

คนจริงใจคบหาไม่ผิดหวัง

« ตอบ #17 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2011, 18:08:16 »

นั่นไง ผมสื่อผิดเองแหละครับ
ควรจะตั้งค่าเป็น Always เพื่อให้เวลาคุณไม่อยุ่หน้าคอมตลอดเวลา สามารถรับแจ้งผลทางอีเมลล์ได้
แต่ถ้าคุณไม่ได้อยุ่หน้าคอม แล้วไม่ตั้งค่าเป็น Always มันก็จะไม่ส่งไปที่เมลล์ของคุณ

พอคุณโดนแบน แอดมินจะส่ง PM ไปหาคุณทันทีที่โดน อันนี้ของผม คนอื่นไม่รุ้
แต่ถ้าคุณไม่อยุ่หน้าคอม เขาจะไม่รอคุณ แอดมินจะแบนไปเลย แล้วรอว่าคุณได้รับอีเมลล์หรือไม่
ถ้าคุณไม่ได้ตั้งเป็น Always ก็ซวยไปครับ เพราะแอดมินจะไม่ไปไล่ส่งให้ทีละคน ตามเมลล์ของแต่ละคน
เพราะคนเล่นเยอะครับ

หรือบางทีอาจจะเพราะเน็ตแอดมินติดขัดก็ได้ครับ ไม่แน่ ตอน PM มันเลยไม่ส่งไปที่เมลล์ผู้นั้น

ถ้าผิดพลาดประการใดก็ขออภัย และขอถอนคำบรรยายว่า "เรียกร้องสิทธิ" ครับ
ขอโทษจริงๆ ด้วยความเคารพ
9chet
Hero Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2011, 18:46:49 »

ยังคงงงเล็กน้อย แต่ไม่เป็นไรศึกษาเอาได้
แต่ผมไม่ได้เป็นคนว่าว่าไม่แฟร์นา คราวที่แล้วที่โดนแบนผมก็ยอมรับและรับโทษแล้วจ้า

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์