HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
21 กันยายน 2024, 12:44:50 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สนใจ ลงโฆษณา ติดแบนเนอร์ Banner ปักหมุด ขอเช่าพื้นที่บอร์ดเพื่อโฆษณา textlink ฯลฯ ค้นหาเจอบน Google คลิ้กเลยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้โมบายตัวไหนดี ระหว่าง SPENDER TM-581DTV VS ALINCO DR-245PL  (อ่าน 20341 ครั้ง)
Tommy_1KD
Hero Member

กองร้อยอาสารักษาดินแดนเมืองสงขลาที่ ๒

« ตอบ #20 เมื่อ: 03 เมษายน 2010, 10:05:15 »

ตกลงว่าวางขายแล้วใช่ไหมครับ ผมไปถามกับร้านหลายครั้งแล้ว ยังไม่มีเลย แล้วมาทั้งแดงกับดำเลยหรือเปล่าครับ ฮืม
วางขายแล้วครับ แต่ทั้งดำและแดงหรือไม่นั้น ไม่ทราบจริงๆครับ พอดีฝากท่านอื่นไปรับมาให้  ยิ้ม

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

มีข่าวมาแจ้งให้ทราบ สำหรับท่านที่สนใจ มีสิทธิพิเศษของเพื่อนสมาชิก ไม่ได้ใช้สิทธิ ถ้าใครต้องการโมบายทั้งสองรุ่น สามารถแจ้งได้ครับ ซื้อได้ในราคาพิเศษ เพียง 2 ท่านเท่านั้น ขอแจ้งทาง PM นะครับ  ยิ้มเท่ห์

เน้นว่าเฉพาะ SPENDER TM-581DTV ส่วน ALINCO DR-245PL หมดสต๊อก ของเข้าอาทิตย์หน้า  ยิ้มกว้างๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 เมษายน 2010, 10:28:41 โดย Tommy_1KD » บันทึกการเข้า

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #20 เมื่อ: 03 เมษายน 2010, 10:05:15 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
✿ทานตะวัน151✿
ผู้เช่าพื้นที่โฆษณา
Hero Member

ไลน์id E20TVN โทร0804444181 0878333313 QTH สระบุรี

« ตอบ #21 เมื่อ: 03 เมษายน 2010, 21:03:36 »

ส่วนตัวเลือก อลิงโก้ ครับ

เหตผลอื่นไม่มี นอกจากชอบ

« ตอบ #21 เมื่อ: 03 เมษายน 2010, 21:03:36 »

v64x1
Newbie
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2011, 15:09:15 »

ผมเพิ่งลองใช้ สเปนเดอร์ ราวๆ 2 สัปดาห์ (ซื็อเมื่อต้น ก.ค.54)
ความรู้สึกส่วนตัวที่ใช้  ข้อดี
1.ใหม่สดกว่า รูปทรง การระบายความร้อนดี มีพัดลมทำงานเมื่อร้อนจะทำงานเอง
2.ราคาสมน้ำ(ผมว่าถูกดี)
3.กำลังส่งก็แรงครับ รับดี เสียงดังชัดเจนดี แม้จะออกไปทางทุ้มๆ เอกลักษณ์ดี (ของผมได้มาจากร้าน ออก 50 วัตต์)

ข้อเสียที่พบ(ความรู้สึกส่วนตัว)
1.ไมค์ไม่ค่อยดัง ถ้าผู้ผลิตปรับปรุงได้จะขายดีกว่านี้มาก  
2.โครงสร้างไมค์ เปราะมากที่ยึดน๊อตหัก ทำหล่นเบาๆ และขันน็อตออกมา กลับหักซะงั้น (แค่ทำไมค์หล่น สติ๊กเกอร์ประกันก็ขาดเสียหายละครับ)
3.ไฟหน้าจอเป็นสีส้ม แสบตา ตัวเลขไม่เด่นชัดเท่าที่ควร ( ถ้าไม่ซีเรียสก็ไม่เป็ฯไรแล้วแต่คนชอบ)
4.เกิดอาการรวนของเครื่อง  คือเครื่อง วิ่งค้นหาช่องเอง และก็บังคับปุ่มขึ้นลงที่ตัวไมค์ หรือตัวเครื่องไม่ได้ (การปรับเมนูต่างๆจะเข้าไม่ได้) แต่กดคีย์ส่งก็หยุดวิ่ง แต่ไม่สามารถกดปุ่มเลื่อนช่องขึ้นลงได้ แต่รีโมทเปลี่ยนช่องกดตัวเลขปกติ
5.กดส่งอยู่ดีๆ บางทีก็คีย์ค้างเสียงบิ๊ปดังค้าง ต้องปิดเครื่องเปิดใหม่  รีเซทเครื่องใหม่ก็ครั้งก็เป็นเหมือนเดิม
6.ส่งเข้าศูนย์ (ผ่านร้าน ตั้งแต่วันที่ 25 ก.ค.)วันนี้ 31 ก.ค. ยังไม่ได้เครื่องเลย ทางร้านแจ้งว่ากำลังเร่งให้อยู่ ถ้าศูนย์ทำเรื่องนี้โดยการโทรแจ้งลูกค้าเองจะดีมากครับ ลูกค้าจะได้สบายใจ และรู้ความเคลื่อนไหวว่าจะได้เครื่องวันไหน อย่างไร และแก้ไขให้แบบไหนอย่างไร  จะเป็นศูนย์บริการแห่งแรกที่เข้าถึงใจผู้ใช้มากที่สุด เอาใจช่วยครับ

สรุป (ส่วนตัวอีกนะครับ)
ผมชอบรุ่นนี้เพราะราคา ความสดใหม่ แม้เสียงไมค์จะเบา ก็ต้องปรับทำใหม่
เรื่องกำลังส่งแต่ละเครื่องที่ไม่เท่ากัน ก็ไม่เข้าใจว่า ควบคุมคุณภาพกันทั่วถึงหรือไม่อย่างไร  หรือตัวอะไหล่ไม่เท่ากันรึป่าว อันนี้น่าเป็นข้อข้องใจของหลายๆท่าน
บางเครื่องส่ง 50 บ้างก็ 65 75 80 วัตต์  (เป็นไปได้ว่าอาจจะใช้เครื่องวัดและสายอากาศคนละตัว แต่ก็ไม่น่าจะต่างกันมาก หรือที่ร้านตัวแทนปรับกำลังส่งขึ้นเอง?)
ควรซื้อถ้า
1.คุณชอบรูปร่างหน้าตา ชอบยี่ห้อนี้
2.คุณชอบราคาเท่านี้ เพาะก็คุ้มเกินตัว
3.ถ้าคุณชอบปรับแต่งเรื่องเสียงไมค์(กรณีติดตั้งแอ็คโค)

ไม่ควรซื้อถ้า
1.ไม่ชอบยี่ห้อนี้รูปร่างหน้าตาของมัน
2.ราคาที่ถูกเกินไป(รึป่าว)ชอบใช้ของแพงประมาณนั้น
3.ถ้าไม่ชอบเสียงไมค์ที่เบา ข้อเสียข้อเดียวที่การตลาดน่าจะรู้ (ทำไมไม่ทำให้มันดังลั่นเลยนะ)

แต่สรุปผมก็ชอบตัวนี้นะครับ ราคาถูกดี เรื่องไมค์ก็ค่อยปรับเอา (มันได้ซื้อแล้ว หน้าตามันดูดี อิอิอิ)

ผิดพลาดประการใดขออภัยครับ  น่าจะเป็นประโยชน์กับทุกท่านครับ
นอกนั้น สุดยอดดดดด เพาะคงมีไม่กี่เครื่องหรอกที่จะฟังFM ได้ในตอนนี้ จริงมั้ยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 กรกฎาคม 2011, 15:26:52 โดย v64x1 » บันทึกการเข้า
MOTO GP300
Hero Member

มีหมาเป็นเพื่อน ดีกว่ามีเพื่อนแบบหมา ๆ

« ตอบ #23 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2011, 16:02:39 »

alinco จอส้มครับ

ดีชั่ว อยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์