HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
30 กันยายน 2024, 06:32:44 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สมาชิกคนเดียว อนุญาตให้มี1 acc ห้ามสมัครหลาย acc ไม่ว่าเพื่อการใดก็ตาม
หากมีการตรวจพบหรือมีผู้แจ้งให้ตรวจสอบ และตรวจสอบเจอ ถือว่าผิดกฎ มีโทษแบนยาว
หลังจากนั้นหากมีการรายงานหรือตรวจพบมีพฤติกรรมใช้หลาย acc ให้คุณ/ให้โทษ กับ ตนเอง/พวกพ้อง/ผู้อื่น หรืออำพรางนิติกรรมใดๆ มีโทษแบนถาวร
กรุณารักษากฎระเบียบประกาศนี้อย่างเคร่งครัดด้วยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เข้าถ้ำเสือ  (อ่าน 647 ครั้ง)
HS8BMV
Jr. Member
**

« เมื่อ: 01 มิถุนายน 2011, 10:53:28 »

1 มิ.ย.54 วันนี้พอดีผมไปทำธุระบ้านเพื่อนใกล้ๆซอยสายลม เลยแวะไปอุดหนุนสักหน่อยไหนๆก็มาแล้ว ก็ไปขอจดใบมีใช้เครื่องแล้วกะว่าจะรอรับใบเลย เข้าไปถึงรู้สึกตื่นตา อาคารเพิ่มขึ้นมากมาย ต่างกับสมัยผมสอบนักวิทยุฯเมื่อ 20 กว่าปีที่แล้วมาก แถมติดแอร์เย็นฉ่ำ มีการใช้บัตรคิว แหม...ทันสมัยจริง ขั้นตอน ดังนี้

1.แลกบัตรตรงทางเข้าตึก อาคาร 2
    2.เขียนใบขอใช้หรืออื่นๆ โต๊ะใกล้ๆกัน แยกเป็นของร้านค้า กับบุคคลทั่วไป
    3.เขียนเสร็จไปยื่นตามช่องที่กำหนด ขอจดไปช่อง 6 (ระหว่างที่เขียนมีพี่ที่ สนง.ของสายลมมาแนะนำพร้อมเอาซองมาให้เขียนชื่อที่อยู่๋ของเรา ชักเอะใจ ไหนใครว่ายื่นแล้วได้เลยหว่า แต่ก็ขอบคุณพี่ที่มาแนะนำนะครับไม่ทราบชื่ออะไร ตัวใหญ่ๆมีหนวดเก๋ไก๋) 
    4.ยื่นช่อง 6 ตรวจเอกสาร เช็คทะเบียน กทช.เช็ค หมายเลขเครื่องว่าว่างหรือไม่ เอาเครื่องไปด้วย แต่พี่เค้าให้เกียรติ์ ไม่ตรวจ แล้วออกเอกสารให้ไปชำระค่าจด ชั้น 2 ตึกเดียวกัน
    5.ยื่นเอกสารชำระเงินชั้น 2 รับใบเสร็จ
    6.กลับมาที่เดิมส่งสำเนา ใบเสร็จให้ จนท. เก็บตัวจริงไว้ที่เรา แล้วจนท.แจ้งว่า ประมาณ 2 เดือนครับ จะส่งไปตามชื่อที่อยู่ระบุไว้หน้าซองเอกสาร ที่พี่หนวดเอามาให้ตอนแรก (เอะใจแล้วเชียว)  ยิงฟันยิ้ม

สรุป  เบ็ดเสร็จใช้เวลา ไม่ถึง 30 นาที เอามาเล่าสู่กันฟังเผื่อท่านอยากจะไปทำธุรกรรมกับสายลม  มันไม่ยากอย่างที่คิดครับ

ไปงวดนี้อะไรๆมันพัฒนา ไปเยอะแล้ว แต่ยังมีอะไรบางอย่างที่ไม่เปลี่ยนไปแม้เวลาจะผ่านไป 20 กว่าปี ที่ผมเข้าสู่วงการนักวิทยุฯครับ โดยเฉพาะพี่ๆน้องๆที่ทำงานที่นั่นอัธยาศรัยดีครับ แม้ว่าผมจะต้องรออีกประมาณ 2เดือนก็ตาม  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 01 มิถุนายน 2011, 10:53:28 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
HS8BMV
Jr. Member
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011, 19:27:42 »

กระทู้ผมเงียบดีนะครับ ไม่มีมีใครเม้นท์ อิ อิ

จะมาแจ้งให้พี่ๆเพื่อนๆทราบว่า ใบอนุญาตใช้เครื่องวิทยุฯที่ผมไปขอเอง เมื่อวันที่ 1 มิย.54 บัดนี้กสทช.ส่งกลับมาทางไปรษณีย์ มาให้ผมเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ

ขอบคุณพี่ๆสายลมและ จนท.ที่เกี่ยวข้องทุกท่านครับ รวมเบ็ดเสร็จ 28 วันพอดี ไม่ถึง 2 เืดือนตามแจ้ง ขอบคุณมากๆครับ

« ตอบ #1 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011, 19:27:42 »

E27BOI
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011, 21:04:44 »

กระทู้ผมเงียบดีนะครับ ไม่มีมีใครเม้นท์ อิ อิ

จะมาแจ้งให้พี่ๆเพื่อนๆทราบว่า ใบอนุญาตใช้เครื่องวิทยุฯที่ผมไปขอเอง เมื่อวันที่ 1 มิย.54 บัดนี้กสทช.ส่งกลับมาทางไปรษณีย์ มาให้ผมเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ

ขอบคุณพี่ๆสายลมและ จนท.ที่เกี่ยวข้องทุกท่านครับ รวมเบ็ดเสร็จ 28 วันพอดี ไม่ถึง 2 เืดือนตามแจ้ง ขอบคุณมากๆครับ

มาต่อเรื่องให้ ผมไปที่จันทบุรี ใจดีทุกคนติดขัดอะไรก็แนะนำทั้งหมด ลืมถ่ายเอกสารมาก็บริการให้ครับ(คิดตังนะ) เราไม่ต้องวิ่งไปหาร้านข้างนอก ใช้เวลาเพียงชั่วอึดใจ พี่เค้าถามว่าจะให้ส่งที่ไหนผมก็แค่บอกว่าตามที่อยู่ในใบขอเท่านั้นที่เหลือพี่เค้าจัดการให้ทั้งหมดครับ อ้อลืมบอกมีบริการกาแฟฟรีนะ แต่ที่ไปกาแฟหมดซะทุกที อิอิ คราวหน้าคงต้องซื้อกาแฟไปฝากแล้ว 555

กิตติพงศ์  โสภา 15/5 หมู่ 3 ตำบลโป่ง อำเภอบางละมุง จังหวัดชลบุรี 20150
ธนาคารกรุงศรีอยุธยา 6161012113 ธนาคารกสิกรไทย 5262235906 โทร.080-0893303/062-9962242

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: [1]
  พิมพ์