HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
06 กรกฎาคม 2024, 00:44:26 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สนใจ ลงโฆษณา ติดแบนเนอร์ Banner ปักหมุด ขอเช่าพื้นที่บอร์ดเพื่อโฆษณา textlink ฯลฯ ค้นหาเจอบน Google คลิ้กเลยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ก่อนแต่ง-หลังแต่ง (แก้เซ็ง)  (อ่าน 653 ครั้ง)
YA HARD CORE
Hero Member

« เมื่อ: 18 มิถุนายน 2011, 17:16:00 »

ก่อนแต่งงาน....!!

. . .

'''ช.''' ผมจะรีบทำทุกอย่างให้เรียบร้อยโดยเร็วที่สุดเลย เพื่ออนาคตของเราทั้งสอง

'''ญ.''' คุณอยากจะไปจดทะเบียนฯ กับฉันที่อำเภอมั้ยคะ?

'''ช.''' แน่นอนที่สุด ผมภาวนาให้ได้ยินคำนี้จากปากคุณมานานแล้ว

'''ญ.''' แล้วคุณจะเลิกกับฉันมั้ยนี่?

'''ช.''' ไม่มีทางเด็ดขาดเลย ต่อให้ผมตายก็เถอะ

'''ญ.''' ถ้าฉันงอนคุณขึ้นมา คุณจะง้อฉันหรือเปล่า?

'''ช.''' สำหรับคุณแล้ว ผมจะพยายามทำทุกวิธี ที่คิดได้เลยเชียวแหละ

'''ญ.''' แล้วคุณคิดจะรังแกฉันบ้างมั้ยคะ?

'''ช.''' ผมคงต้องฆ่าตัวตายแน่ๆ ถ้าจะทำอย่างนั้นกับคุณ

'''ญ.''' จูบฉันสักครั้งซิคะ

. . .

หลังแต่งงานแล้ว 10 ปี...ให้อ่านย้อนขึ้น

ยิงฟันยิ้ม

เด็กเวร
ใน ห้องเรียนครูสาวสวยคนหนึ่งกำลังพยายามสอนนักเรียนในวิชาคณิตศาสตร์
เธอ ยกตัวอย่างโจทย์ให้นักเรียน ว่า

? มีนก 3 ตัว เกาะอยู่บนสายไฟ นายพรานเอาปืนยิงโดนนกตัวหนึ่งตกลงมา
จะเหลือนกกี่ตัวบนสายไฟ ??

? ไม่ เหลือเลยครับ ? เด็กชายบ๊อบ ตอบด้วยแววตาเด็กมีความคิดอ่าน
? ไม่ใช่ ไม่ใช่ เอ้า เธอลองคำนวณดูอีกทีสิ ?

ครูสาวตอบ ด้วยความอดทน พร้อมทั้งชูนิ้วขึ้นสามนิ้วประกอบการอธิบาย

? มีนกสามตัวเกาะบนสายไฟ นายพรานยิงไปหนึ่ง ?
ครูสาวพูดจบพร้อมทั้งลดนิ้วลงหนึ่งนิ้ว

? จะมีนกเหลืออยู่บนสายไฟกี่ตัวเอ่ย ??
? ไม่เหลือเลยครับ ? เด็กชายบ๊อบตอบย้ำอีก อย่างขึงขัง

ครูสาวชักสงสัยในความมั่นใจของ ลูกศิษย์
? ง่ายมากครับ ? เด็กชายบ๊อบตอบ

? เมื่อนายพราน ยิงปืนหนึ่งนัดโดนนกหนึ่งตัว
นกที่เหลือจะตกใจ บินหนีไปหมด ?

? อืม ดี ถึงแม้ว่าไม่ถูกต้องตามโจทย์และหลักคณิตศาสตร์
แต่ ครูชอบวิธีคิดของเธอนะ ? ครูสาวตอบ

? เอาอย่างนี้ดีกว่าครับครู ให้ผมถามมั่ง ? เด็กชายบ๊อบเริ่มบ้าง

? มี ผู้หญิงสามคนนั่งบนม้านั่ง กำลังกินไอติมดุ้นยาวอยู่

ผู้หญิงคนแรก เลียแท่งไอติม
ผู้หญิงคน ที่สองกัดแท่งไอติม ส่วนผู้หญิงคนที่สามดูดแท่งไอติม
ผมถามครูว่า ผู้หญิงคนไหนแต่งงานแล้ว ?

ครู สาวมองหน้าเด็กชายบ๊อบ ถึงทำหน้าไม่ถูก
แต่หน้าครูสาวก็แดงระเรื่อขึ้น แล้วอึ้งไป

? ครู ครู ผมถามอีกทีก็ได้นะ มีผู้หญิงสามคนนั่งบนม้านั่ง
กำลังกินไอติมดุ้นยาวอยู่ ผู้หญิงคนแรกเลียแท่งไอติม
ผู้หญิงคนที่สองกัดแท่งไอติม ส่วนคนที่สามดูดแท่งไอติม ผมถามครูว่า
ผู้หญิงคนไหนแต่งงานแล้ว ?

? เอาอย่างนี้แล้วกันนะเธอ ? ครู เริ่มกระซิบที่ข้างหูเด็กชายบ๊อบ
? ครูว่า ผู้หญิงคนที่ดูดไอติมแท่งน่ะ เป็นผู้หญิงที่แต่งงานแล้ว ?

? ไม่ใช่ครับครู คนที่แต่งงานแล้ว
คือคนที่มีแหวนแต่งงานสวมอยู่ที่นิ้วมือ ไงครับ ?

เด็กชายบ๊อบอมยิ้ม พร้อมกับพูดตบท้าย

? ถึงครูจะตอบไม่ถูก แต่ผมก็ชอบวิธีคิดของครูนะ ?

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มิถุนายน 2011, 17:28:09 โดย YA HARD CORE » บันทึกการเข้า

บ/ช กรุงเทพ 7410066406

LINE:   yahardcore
0812859898
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 18 มิถุนายน 2011, 17:16:00 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
Tham
Hero Member

ดินแดนถิ่นช้างใหญ่

« ตอบ #1 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2011, 17:19:46 »

เดี๋ยวจะรอให้ครบ 10 ปี ก่อนจะย้อนไปดูครับว่าเป็นงี้ไหม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

Thammanoon Dasri     QTH Surin.
0-81-999-59-32
« ตอบ #1 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2011, 17:19:46 »

HS9ZVW
Hero Member

คนสองเล

« ตอบ #2 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2011, 17:26:04 »

ไม่มีอะไรจะบรรยาย  ยิงฟันยิ้ม

มนต์ชัย สง่างาม 1/4 ม.2 ต.จะทิ้งพระ อ.สทิงพระ จ.สงขลา 90190    บัญชีกรุงไทย 923-0-03046-5 สาขาสทิงพระ   084-0698065 (true)

ตรวจ EMS http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx

144.250 Mhz ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นสทิงพระสัมพันธ์
2 G
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2011, 21:00:51 »

อยู่มา 6 ปี ก็ยังคล้ายๆๆ เดิม ๆๆ อยู่ครับ ยิงฟันยิ้ม

ร.ต. อดิเทพ  สุขสวัสดิ์
ช.พัน.52 ช.1 รอ. (ค่ายบุรฉัตร) ต.เกาะพลับพลา อ.เมือง
จ.ราชบุรี 70000
086-3358066  True H
ธ.กรุงไทย 705-177-111-6 ราชบุรี

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: [1]
  พิมพ์