HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
18 มิถุนายน 2024, 19:35:40 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สนใจ ลงโฆษณา ติดแบนเนอร์ Banner ปักหมุด ขอเช่าพื้นที่บอร์ดเพื่อโฆษณา textlink ฯลฯ ค้นหาเจอบน Google คลิ้กเลยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขาย ตัวรับสัญญาน จีพีเอส แบบ บลูทูธ  (อ่าน 1322 ครั้ง)
ja_jead
Hero Member

« เมื่อ: 08 มกราคม 2012, 12:10:12 »

สวัสดีครับ  พ็อคเก็ตพีซี  ถวาย พระคุณเจ้าฯ  ไปแล้วครับ  เหลือแต่ตัวรับ สัญญาน บลูทูธ
 พ็อคเก็ตพีซี  ของ HP รุ่น  rx-4540
ไม่ใช่ใช่  โทรศัทพ์นะครับ  เผื่อว่า อาจจะมีบางท่าน ทีเล่นเป็น ต้องการเก็บไว้ใช้งาน
จริงอยู่ เป็นเทคโนโลยี่ "ตกรุ่น"แต่หาก  เรารู้จักเอามา ประยุกต์การใช้งานมันย่อมมีค่าเสมอ
 เครื่องใช้งานได้ตามปกติครับ   สภาพไม่สวย มีรอยถลอกตามการใช้งาน
แบตฯเริ่มเสื่อมแล้วครับ  แต่สามารถ ใช้งานได้ดีอยู่  พีดีเอ  ที่ไม่ใช่ พีดีเอโฟน จะเปลืองแบตฯน้อยกว่า
ขายพร้อม กล่องคู่มือ แผ่นโปรแกรม อ่านไทย พิมพ์ไทย  พร้อมส่ง อีเอ็มเอส 1050 บาท
หากท่านใดสนใจ  พีเอ็ม  มาคุยกันได้ครับ  ผม ออนไลน์บ่อย ยิ้ม
หรือ หากจะมาลองเ่ล่น  ลองทดสอบ  ผมอยู่แถว ศูนย์ราชการ แจ้งวัฒนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มกราคม 2012, 18:56:01 โดย ja_jead » บันทึกการเข้า

วี-8 กับ  วี-68 เท่านั้น
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 08 มกราคม 2012, 12:10:12 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
HS6YQY
Hero Member

สมาชิกผู้ที่ไม่ต้องมีใครรับรอง

« ตอบ #1 เมื่อ: 08 มกราคม 2012, 13:11:01 »

แล้วมันทำอะไรได้บ้างคัรบ

086-9009038 สวัสดีครับ ไมค์ครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 08 มกราคม 2012, 13:11:01 »

ja_jead
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 08 มกราคม 2012, 15:18:16 »

แล้วมันทำอะไรได้บ้างคัรบ

หากอยากศึกษา  ลอง   ก็อปคำว่า RX4540 เข้าไปค้นใน  กู๊กเกิ้ล ดูครับ
ส่วนของผม  นี่ เอาไว้ โอนถ่ายข้อมูล ทาง USB  จากคอมฯ  เข้า พีดีเอ  ครับ  แบบว่า จะซื้อของทางเนท ไม่อยากจด ก็ ก็อปดึงข้อมูล เอาไปใช้เวลา โอนตังค์ ซื้อของน่ะครับ
แล้วอีกอัน  เอาไว้ลงโปรแกรม  นำทาง   ทำงานร่วมกับ ตัวรับ จีพีเอส ทางบลูทูธ เอาไว้นำทาง  เวลาขับรถไปที่ไม่รู้จักน่ะครับ
และ  ที่ผมชอบมาก คือ เกมส์ เรียงไพ่ นี่ ชอบจริงๆ ครับ ไว้เล่นยามว่าง

ขอบคุณครับที่ให้ความ สนใจ  ที่ขายเพราะมีหลายเครื่อง หลายรุ่นครับ   ทะยอยๆ ออกมาขายบ้างเก็บไว้  มันสับสน เวลาค้นหาข้อมูลน่ะครับ ยิงฟันยิ้ม (ไม่รู้ว่าอยู่เครื่องไหน)

ในภาพ ใช้งานร่วมกับ  ตัวรับสัญญาน  จีพีเอส แบบ  บลูทูธ ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 มกราคม 2012, 19:16:52 โดย ja_jead » บันทึกการเข้า
HS6YQY
Hero Member

สมาชิกผู้ที่ไม่ต้องมีใครรับรอง

« ตอบ #3 เมื่อ: 08 มกราคม 2012, 19:59:23 »

ขอบคุณครับไม่ทราบจริงๆ
ja_jead
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 10 มกราคม 2012, 12:49:22 »

ขาย ตัวรับสัญญาน  จีพีเอส  แบบ บลูทูธ

เผื่อว่า บางท่าน มี พีดีเอ อยู่แล้ว อยากจะหา ตัวรับสัญญานจีพีเอส  ไว้นำทาง
ขาย พร้อม แบตฯและ  สายชาร์จในรถ  พร้อมส่ง อีเอ็มเอส  850 บาท
สภาพ ไม่สวย ตัวล็อคฝาปิดแบตฯหัก แต่ยังใช้งานได้ปกติ โดยใช้ กาวแท่ง ยึดติดไว้
เครื่องสามารถ ใช้งานได้ปกติ ครับขาย เพราะมี สอง ตัว เลย เอามาขายออกบ้างครับ ยิ้ม

พีดีเอ  ยังอยู่ครับ  ขายไม่ได้ไม่เป็นไร  ของยังใช้งานได้ดีอยู่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มกราคม 2012, 12:50:55 โดย ja_jead » บันทึกการเข้า
HS_5_FKR
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 10 มกราคม 2012, 13:02:04 »

เครื่องผมรุ่นเก่าสงสัยจะไม่รองรับ GPS แหะเป็นรุ่น h6365

098-9944092
พงษ์สิงห์ ปิ่นกลอง 15/8 ม.24 ต.รอบเวียง อ.เมือง จ.เชียงราย 57000
ja_jead
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 10 มกราคม 2012, 19:54:24 »

เครื่องผมรุ่นเก่าสงสัยจะไม่รองรับ GPS แหะเป็นรุ่น h6365

ครับ ตามไปดูมาแล้ว  เครื่องฯของท่าน ไม่มีบลูทูธครับ  
ผมเคยลองใช้ เจ้าตัวรับจีพีเอส  กับ  เอชพี  วินโดว์2003 บางเครื่อง  ขณะกำลังใช้งาน  จีพีเอส  โปรแกรมมันเด้ง กลับมาหน้าจอครับ  
หรือ ผม อาจจะลงโปรแกรม ไม่ดีก็ได้  
ตอนนี้ผมใช้เจ้าตัวรับฯนี่ กับ วินโดว์โมบาย5 กับ  อะตอม  ,เอชพี 6828  ใช้ง่ายมากแทบไม่ต้องตั้งค่าอะไรเลย 
ส่วน  เอทีซี 3600i ที่ผมใช้อยู่ตอนนี้มี จีพีเอส ในตัวนี่จับสัญญานช้ามาก แต่ก็ดี  สะดวก กับการใช้งาน  ไม่ต้องพก หลายอย่าง 
ยังไม่ได้ลองใช้จีพีเอส กับ  พีดีเอรุ่นใหม่ๆ เลยครับ   แบบว่า ทำใจไม่ได้กับ  โทรศัพท์ มือถือ (พีดีเอ)ราคาเกิน 5000 บาทน่ะครับ

ขอบคุณนะครับที่ให้ความสนใจ  และเข้ามาแสดงความคิดเห็นในกระทู้   อย่างน้อยๆ ผมก็ได้รู้ว่า ยังมีนักเล่น พีดีเอ  ในเวบ วิทยุสื่อสารน่ะครับ ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มกราคม 2012, 20:17:11 โดย ja_jead » บันทึกการเข้า
HS6YQY
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 12 มกราคม 2012, 09:49:48 »

มีไวเปล่า
ja_jead
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 12 มกราคม 2012, 12:01:10 »

มีไวเปล่า

คงหมายถึง  ไวไฟ  กับ ไวเลส แลน   ได้ครับมีอยู่ในตัวครับ    แต่ บอกตรงๆ  หากไม่รัก ไม่ชอบ พ็อคเก็ตพีซี จริงๆ  เพิ่มเงินนิดหน่อย  ซื้อ พีดีเอโฟน  ในเวบพันทิพ  นี่ คุ้มกว่าเยอะครับ  น่าจะอยู่ประมาณ  1000-1500 บาท  ตอนนี้เห็นมี  โอทูมินิ  กับ  ดูพอด 818  นั่นก็น่าเล่นครับ  ในพันทิพมาร์เกต น่ะครับ   ผมก็ลง ขายอยู่ที่นั่นเหมือนกัน

แต่ ทำใจอย่างนึง พวก พีดีเอโฟน นี่ วันดีคืนดี มันอาจจะแฮ้งค์ระวังการติดต่อสื่อสารจะขาดตอน   ผมเองยังไม่กล้าใช้ เป็นเครื่องหลักเลยครับ  ที่ใช้ พีดีโฟนอยู่จะใช้เป็นเครื่องสำรอง  เอาไว้เป็นสมุดบันทึก
ไว้ เข้าเนท  เก็บข้อมูล น่ะครับ ยิ้มกว้างๆ  
จะให้ไปซื้อ  ไอแพด  มาใช้น่ะ จ่ายเกือบๆ สองหมื่นนี่ไม่ไหวๆ ครับ ร้องไห้

ของยังอยู่ครับ  ไม่ซีเรียสกับการขายครับ ขายก็ได้ เก็บไว้ใช้ก็ดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มกราคม 2012, 12:05:51 โดย ja_jead » บันทึกการเข้า
HS6YQY
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 12 มกราคม 2012, 15:34:52 »

รับทราบครับกำลังตัดสินใจครับไม่มีข้อมูลเลยไม่เคยใช้เลยอยากลองครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์