HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
29 กันยายน 2024, 06:38:33 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เตือนเพื่อนสมาชิก ระวัง นาย ธนันท์ วงค์วัฒนามงคล หลอกลวงสมาชิกที่ลงหาของในเวปโดยอ้างว่ามีสินค้าขายในราคาถูกและให้โอนเงินแต่ไม่ส่งสินค้าให้ โดยขณะนี้มีผู้ถูกหลอกหลายราย เบอร์โทรที่ใช้ 088-9526897 บัญชี ธ.ทหารไทย 2152261794/ ธ.กสิกรไทย 8530024230
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขาย ICOM V82 แท้ๆ มี 4 เครื่อง รองรับ Option D-Star แถมสายโปรแกรมแบบ usb  (อ่าน 1539 ครั้ง)
ชายสี่
Hero Member

ผมแก้ไขข้อความ เพราะภาษาไทยไม่แข็งแรงครับ(สะกดผิด)

« ตอบ #10 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2014, 17:58:53 »

เครื่องที่ส่งไปขายในอเมริกา หรือ อเมริกานำเข้าไปขาย จะมีหลายล็อต แต่ละล็อดอาจมีการแตกต่างในเรื่องของการทำป้ายเพลทต่างๆ  ต้องลองดูในเรื่องของฟังก์ชั่นพิเศษอื่นๆ หรือ ใบซื้อขายก็จะสามารถพอบอกได้ว่าเป็นเครื่องที่เราหิ้วมาจากอเมริกาจริง ส่วนจะเป็นเวอร์ชั่นอเมริกาหรือไม่ค่อยว่ากันอีกทีเพราะ บางทีก็เป็นเครื่องเวอร์ชั่นอื่นๆที่ผู้ซื้อผู้ใช้งานเอาเข้าไปเองในประเทศเขา เหมือนกับเราๆก็เป็นได้ครับ ยิ้มเท่ห์

ทุกยี่ห้อและรุ่นที่ขายที่อเมริกาต้องมี FCC ครับ ไม่งั้นก็คือเครื่องเถื่อนครับ แบบเครื่องไม่มี กสทช.บ้านเรารับรองน่ะแหละครับ

ส่วนเรื่องของ version เดิมๆ usa version
-ทุกเครื่องสำหรับรุ่นนี้จะมี WX Alert มาครับ กดดูได้
แต่ถ้าเปิดแบนด์แล้ว WX จะหายไปจะกดไม่เจอ

-แต่เมื่อเอาไปต่อ CS-V82 กดตรง info ก็จะแสดงข้อมูลในโปรแกรมเป็น USA version ครับ

อีกอันนึงคือ รุ่นนี้ถ้าเป็น usa version จะมี auto repeater อีกฟังก์ชั่นนึงครับ (เครื่องที่อื่นไม่มี)

ส่วนในภาพถามว่าแท้ไหม.....ผมว่าแท้นะครับ แต่ไม่ใช่ USA version เท่านั้นเองครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 กรกฎาคม 2014, 18:09:50 โดย ชายสี่ » บันทึกการเข้า

วิธีโปรแกรม IC-80FX รับส่งต่างความถี่

ใครจะปล่อย UT-118 หรือ icom 30fx PMมาเลยนะครับ
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #10 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2014, 17:58:53 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
RE-SHOCK
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2014, 18:52:25 »

เครื่องที่ส่งไปขายในอเมริกา หรือ อเมริกานำเข้าไปขาย จะมีหลายล็อต แต่ละล็อดอาจมีการแตกต่างในเรื่องของการทำป้ายเพลทต่างๆ  ต้องลองดูในเรื่องของฟังก์ชั่นพิเศษอื่นๆ หรือ ใบซื้อขายก็จะสามารถพอบอกได้ว่าเป็นเครื่องที่เราหิ้วมาจากอเมริกาจริง ส่วนจะเป็นเวอร์ชั่นอเมริกาหรือไม่ค่อยว่ากันอีกทีเพราะ บางทีก็เป็นเครื่องเวอร์ชั่นอื่นๆที่ผู้ซื้อผู้ใช้งานเอาเข้าไปเองในประเทศเขา เหมือนกับเราๆก็เป็นได้ครับ ยิ้มเท่ห์

ทุกยี่ห้อและรุ่นที่ขายที่อเมริกาต้องมี FCC ครับ ไม่งั้นก็คือเครื่องเถื่อนครับ แบบเครื่องไม่มี กสทช.บ้านเรารับรองน่ะแหละครับ

ส่วนเรื่องของ version เดิมๆ usa version
-ทุกเครื่องสำหรับรุ่นนี้จะมี WX Alert มาครับ กดดูได้
แต่ถ้าเปิดแบนด์แล้ว WX จะหายไปจะกดไม่เจอ

-แต่เมื่อเอาไปต่อ CS-V82 กดตรง info ก็จะแสดงข้อมูลในโปรแกรมเป็น USA version ครับ

อีกอันนึงคือ รุ่นนี้ถ้าเป็น usa version จะมี auto repeater อีกฟังก์ชั่นนึงครับ (เครื่องที่อื่นไม่มี)

ส่วนในภาพถามว่าแท้ไหม.....ผมว่าแท้นะครับ แต่ไม่ใช่ USA version เท่านั้นเองครับ

ถูกต้องครับ ผมว่าผมได้ให้รายละเอียดไว้ครอบคลุมแล้วนะครับ ว่าอาจจะเป็นเครื่องเวอร์ชั่นอื่นๆที่ผู้ใช้เอาเข้าไปในประเทศเขาเอง แล้วเราก็ไปเอาจากเขามาอีกต่อนึง จึงทำให้เข้าใจว่าเป็นเครื่องเวอร์ชั่นอเมริกาซึ่งถ้าเราไม่ทราบกระบวนการตรงนี้ก็จะไม่ค่อยทราบคิดว่าเอามาจากอเมริกาก็คือเวอร์ชั่นอเมริกาเสมอไป จริงก็มีเวอร์ชั่นอื่นๆที่คนในชาติเขาแอบเอาเข้าไปใช้ต่างๆนาๆเหมือนกับเราๆนี้ก็ได้ ถึงต้องให้ดูในเรื่องของฟังก์ชั่นไงครับผม  ก็เป็นเรื่องดีครับที่เอาข้อมูลมาช่วยสนับสนุนจะได้ไว้เป็นข้อมูลเพื่อนๆ ขอบคุณครับ
« ตอบ #11 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2014, 18:52:25 »

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์