HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
06 ตุลาคม 2024, 19:39:54 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สมาชิกคนเดียว อนุญาตให้มี1 acc ห้ามสมัครหลาย acc ไม่ว่าเพื่อการใดก็ตาม
หากมีการตรวจพบหรือมีผู้แจ้งให้ตรวจสอบ และตรวจสอบเจอ ถือว่าผิดกฎ มีโทษแบนยาว
หลังจากนั้นหากมีการรายงานหรือตรวจพบมีพฤติกรรมใช้หลาย acc ให้คุณ/ให้โทษ กับ ตนเอง/พวกพ้อง/ผู้อื่น หรืออำพรางนิติกรรมใดๆ มีโทษแบนถาวร
กรุณารักษากฎระเบียบประกาศนี้อย่างเคร่งครัดด้วยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รอง ผบช.น.ยืนยัน " คนถีบรถจยย." ไม่ได้เป็นอาสาจราจร(ชาวบ้านธรรมดาแอบมาแจม)ชมคลิบ  (อ่าน 7626 ครั้ง)
kotnom
Hero Member

081-5840100 โทรมาเมื่อคิดถึงนะ (ขวดนม)

« ตอบ #40 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2012, 00:08:56 »

ไม่ใช้อาสาที่ออก ว.4 ร่วม ตร.

ก็ทำร้ายร่างกายทำให้ได้รับบาดเจ็บทางร่างกาย และจิตใจ ทำให้เสียทรัพย์ และการดึงกุญแจรถ เป็นการลักทรัพย์ น่าจะคดีอาญา เป็นเหตุซึ่งหน้าไม่

จับกุมผู้กระทำความผิด เท่ากับ เจ้าหน้าที่ละเว้นการปฏิบัติหน้าที่สิครับ (ปล่อยให้สำนึกมามอบตัวหลังเป็นข่าว)

ส่วนผู้ที่พยายามหลบหนี จับได้ ไม่พบสิ่งผิดกฏหมาย ก็เขียนใบสั่ง หรือนำไปโรงพัก ส่งตัวให้ร้อยเวรเปรียบเทียบปรับ ข้อหา พรบ.จราจร

ผู้โดยสารไม่สวมหมวกนิรภัย พยายามหลบหนีด่าน ขัดขวางการปฏิบัติงานเจ้าที่ ตร. ครับ

เป็นเรื่องก็อ้างไปเรื่อยคุณ ตร. คิดการบ้านก่อนตอบหน่อยนะ จากประชาชนขั้นพื้นฐาน

ในด้านเจ้าหน้าที่ ตร. การตั้งด่านกวดขัน อาชญากรรม ไม่มีไฟฉุกเฉินพอรับได้เพื่อไม่ให้ คนร้ายไหวตัวทันหลบหนีก่อน แต่ที่เกิดเหตุเป็นซอยแคบ

ควรหันมาใช้เครื่องกีดขวาง เพื่อความปลอดภัยของเจ้าพนักงานด้วย และประชาชนผู้บริสุทธิ์ สัญจรไปมา

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 กรกฎาคม 2012, 00:30:14 โดย kotnom » บันทึกการเข้า

ความดีทำได้ทุกวัน ความจริงใจมีได้ทุกเวลา ความซื่อสัตย์ก็คือลมหายใจ
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #40 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2012, 00:08:56 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
MR.BOY
Hero Member

ตู้ ปณ.123 ปณจ.จันทบุรี 22000

« ตอบ #41 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2012, 00:24:43 »

ตำรวจต้องรับผิดชอบแม้จะไม่ใช่การกระทำของตน โดยไม่สามารถโต้แย้งได้เพราะเป็นพื้นที่ๆกำลังทำงานอยู่ จะอ้างว่าไม่รู้ไม่ได้

วิทยุสมัครเล่น กับ เทคโนโลยีสมัยใหม่
ที่ทำให้คนรุ่นใหม่ลืมวงการนี้
« ตอบ #41 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2012, 00:24:43 »

S.P.S.-T
Sr. Member

« ตอบ #42 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2012, 18:43:14 »

ถ้าผมเป็นคนถีบ ผมจะให้เหตุผลว่า ถ้าเกิดคนขี่มอเตอร์ไซค์ที่ผมถีบ รอดไปได้จากการถีบ เกิดไปก่อเหตุกับครอบครัวคุณ ญาติพี่น้องคุณ หรือคนที่คุณรู้จัก จะทำอย่างไร ไอ้ประโยคที่ขีดเส้นใต้เนี่ย ผมได้ยินบ่อย
ผมกะว่า ถ้าเกิดผมถูกเจ้าหน้าที่ตรวจสิ่งผิดกฎหมาย แล้วเจอ ผมก็จะย้อนบอกเจ้าหน้าที่ตำรวจว่า ผมมีไว้เพื่อช่วยเหลือสังคม และทางการ วันหนึ่งเหตุการณ์ร้ายอาจจะเกิดกับครอบครัวคุณตำรวจ หรือคนที่รู้จักก็ได้นะ นะ นะใครจะไปรู้  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ธนภัทร สินธิพงศ์ 081-269-2263
ธ.กสิกรไทย ออมทรัพย์ 610-2-20426-1
pro02
Hero Member

« ตอบ #43 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2012, 18:53:59 »

cแล้วคนถ่ายรู้ได้งัยครับว่าจะเกิดเหตุ(สงสัยครับ)

0838412799​ )064-1699-537 ทรู ID:ysn8168
อนันต์ ธ.กรุงเทพ  6090075646
กฤษญาภัทร  ธ.กสิกรไทย  1582836066
ไม่เคยคิดสักครั้งที่จะมองคนอื่นว่าด้อยกว่า
ถ้าท่านมั่นใจในตัวผมท่านจึงซื้อขายด้วยไม่อยากได้ยินคำว่า
(เงินแค่นี้)บางครั้งผมก็ช้าบางทีก็เร็วเพราะผมมนุษย์ธรรมดา
eagle j733
Hero Member

« ตอบ #44 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2012, 19:21:31 »

cแล้วคนถ่ายรู้ได้งัยครับว่าจะเกิดเหตุ(สงสัยครับ)
น่าจะเป็นกล้องที่ติดอยู่หน้ารถมั๊งครับ ยิ้ม
RE-SHOCK
Hero Member

« ตอบ #45 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2012, 19:25:43 »

คนที่เราสงสัยว่าอาจจะไปก่อเหตุร้าย เราอย่าไปคิดว่าจะเกิดกับแค่ญาติพี่น้องเราเลยครับ ไม่ว่าจะเกิดกับใครๆก็เป็นเรื่องไม่พึงปราถนาทั้งสิ้น แต่มันเป็นเหตุที่ยังมาไม่ถึงยังไม่เกิดขึ้น เพียงแค่อาจจะเกิดได้เท่านั้น  แต่การที่เราไปทำร้ายผู้อื่นโดยการคาดเดาว่าอาจจะเป็นผู้ร้ายนั้นเป็นเรื่องไม่ถูกต้อง เขาก็อาจเป็นผู้บริสุทธ์ไม่ได้จะไปก่อเหตุร้ายอะไรกับใคร เราต้องแยกลำดับการเกิดของเหตุให้ถูกต้องเสียก่อนครับ

การป้องกันเหตุร้ายที่อาจจะเกิดขึ้น คือ การระมัดระวังรอบคอบรัดกุมที่ตัวเรา โดยตัวเรา ตัวใครก็ตัวใคร  ไม่ใช่ไปคาดเดาจากเหตุการณ์ต่างๆแล้วตัดสินใจไประงับเหตุที่ยังไม่ได้เกิดขึ้นเลย โดยการละเมิดทำร้ายผู้อื่นที่น่าสงสัยเสียก่อน การที่เราจะช่วยป้องกันผู้อื่นให้พ้นจากภัย ก็ จะกลายเป็นเราไปทำร้ายผู้อื่นเสียเอง

หน้า: 1 ... 3 4 [5]
  พิมพ์