HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
09 กรกฎาคม 2024, 01:31:32 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: หากสมาชิกท่านใดเข้ามาป่วนเวบ หรือ ก่อกวนกระทู้บุคคลอื่น หรือ โพสข้อมูล รูปภาพ ที่ผิดต่อกฏกติกา มารยาทอันดีงามของสังคมของเรา
ตลอดจนข้อมูลเกี่ยวกับการเมืองแบบเลือกสีเลือกฝ่าย ผู้ดูแลจะพิจารณาลบข้อมูล และลบ Login ท่านออกโดยขออนุญาตไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: 1 ... 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หลังจากที่ ADMIN ปิดกระทู้ ผมแกะกล่องแล้วครับ มาดุภาพกันครับ  (อ่าน 9584 ครั้ง)
king1
Sr. Member

« ตอบ #40 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2012, 09:41:51 »

..มาดูเหตุการณ์ครับ...

HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« ตอบ #40 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2012, 09:41:51 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
ergo_ud
Hero Member

สะบายดี อุดรธานี

« ตอบ #41 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2012, 09:48:05 »

ergo_ud, RX7, kongka31, chowbrader, nrasert, ronnarit, toyper, K2, king1, Attachai, HS5ELY, E29WWT, RE-SHOCK, McOver, thaiboyscout, xtomen, E22XWC, E20UQX, peter, buffalo(บ๊อบ ฟูโล) (+ 1 ซ่อนตัว) และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

มุงดูกับเพียบเลยยยย ผมเก็บเสื่อเก็บหมอนกลับบ้านก่อนนะ จบแล้วล่ะ  เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง

HS4ERE 
แวะมา อุดรธานี ทักได้ที่ 144.625 Mhz, 146.650 Mhz (Dup-)
คติ: รักแท้ไม่ใช่แค่เรื่องบนเตียง...ระเบียงก็ได้ ฮิ ฮิ ฮิ
« ตอบ #41 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2012, 09:48:05 »

RE-SHOCK
Hero Member

« ตอบ #42 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2012, 09:50:01 »

สวัสดีครับ มาดึกไปหน่อย นึกว่าเรื่องมันจะจบไปแล้วมีภาคสองด้วย

ตอนนี้อยู่ข้างนอกอยู่ถึงบ้านแล้วจะเล่าให้ฟัง
งานนี้คงต้องกลืนน้ำลายหรือเปล่าไม่รู้นะครับ แต่มีอยู่ประโยคนึงจะบอกนะครับ ยอมรับว่าท่านเป็นพ่อค้าที่ยอดเยี่ยมมากที่อธิบายข้อกล่าวหา...ไม่ใช่สิเป็นข้อความที่แจ้งให้ทราบ ท่านทำได้สมบูรณ์แบบทั้งภาพและเสียง แต่บอกไว้อย่างนึงนะครับ การเป็นพ่อค้าที่ดีที่สุด เมื่อได้รับการร้องขอให้ตรวจสอบความผิดปกติของสินค้าหลังจากที่ได้ขายออกไป ควรจะมีความตั้งใจที่จะทำการตรวจสอบหรือกระทำการใดๆก็ได้ให้รู้ผลโดยเร็ว โดยไม่ต้องรอให้ลูกค้าต้องทวงถาม อย่างกรณีนี้เรื่องแบบนี้จะไม่เกิดขึ้น ถ้าท่านใส่ใจที่ตรวจสอบความผิดปกติที่ผมแจ้งไป แล้วแจ้งผลเพื่อแก้ไขปัญหาร่วมกันต่อไป แต่นี่ท่านไม่ได้ใส่ใจเลย ของไปถึงท่านตั้งแต่วันไหนท่านยังไม่แกะกล่องตรวจสอบ ถามไปท่านกลับตอบผมมาแบบนี้”ท่านพี่ไม่ชอบใจก็ประมูลออกไปสินะครับ” จนเป็นเรื่องเป็นราวขึ้นมาท่านถึงจะมีคำอธิบายออกมาเป็นสเต็ปๆแบบนี้ ผมคนซื้อของมาก็เพื่อใช้งาน เข้าใจในคำประกาศ แต่ในเมื่อมันไม่เป็นอย่างนั้นก็ต้องส่งกลับไปให้เจ้าของเติมตรวจสอบไม่ใช่หรือครับ ผมไม่ถูกใจแล้วหาเรื่องคืนของเหรอ ผมบอกตอนไหนครับว่าขอคืน ตลก คืนของโดยไม่เอาตังค์คืนนี่หรือผมท่าจะมีตังค์เหลือใช้ แต่ที่ทำเพราะผมไม่อยากจะมาเสียอารมณ์กับการที่ต้องตามคิดเสียว่าฟาดเคราะห์ไป ก็เลยแจ้งจุดประสงค์ไป ก็เท่านั้น คงไม่มีอะไรแล้วนะครับบอกไปหมดแล้ว คงไม่มีภาคที่3นะครับ ขอบคุณครับ   [/size]

ขอแสดงความเห็นแบบตรงตามที่เห็นข้อมูลจากกระดานบอร์ดนะครับ;D

การประมูลผู้ขายระบุว่าเครื่อง เอ๋อ แต่ที่ท่านส่งกลับมาเช็ค ผมขอถามตรงนี้เลยว่าท่านส่งกลับมาเช็คอาการอะไร ถ้าให้เช็คอาการเอ๋อ ก็จบข่าวครับท่าน เพราะที่เขาขายนั่นคือเขาต้องการขายทั้งเอ๋อๆ ตามรายละเอียดที่เขาแจ้งไว้ หมายถึงให้ไปซ่อมเอง  (ตามที่ผมเห็นใน PM ที่ลงไว้ผมอ่านดูเป็นการส่งกลับมาเช็คอาการเอ๋อนะครับ ผิดถูกอย่างไรขออภัยด้วย) และผู้ขายก็ยังรับว่าจะนำไปเช็คให้อีกทั้งๆที่ ขายไปนี่ก็บอกแล้วว่าเครื่องมันเอ๋อ เอากลับมาแล้วจะทำกันยังไง ถ้าทำได้ก็คงทำให้ดีแล้วขายเป็นเครื่องปกติไปแล้ว  และ ผู้ขายเขาค่อนข้างที่จะมั่นใจว่าเครื่องเขาเอ๋อเป็นบางที ซึ่งเทสให้ดูก็เป็นตามนั้นแถมไม่มีอาการเอ๋อให้เห็นอีกด้วย จึงไม่แกะออกจากกล่องและผมว่าเขายังคง งง อยู่ว่าเครื่องขายไปแบบนี้แจ้งอาการไปแบบนี้ แล้วส่งกลับมาแก้ในอาการที่เราแจ้งเสียไป ผมไม่ใช่คนขายยังสับสนครับท่าน ด้วยความเคารพ

lovelove
member..
Hero Member
*

081-362-3944

« ตอบ #43 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2012, 10:00:02 »

ท่านพี่ ยังไงก็กราบขอบพระคุณนะครับ ทุกแรงใจ ทุกทุกท่าน ผู้กล่าวหาไม่ได้ติดใจอะไรแล้วครับ

ผมเองก็ไม่มีอะไร เครื่องเก็บไว้ไม่ได้ครับ ยังไงก็ต้องทำลาย กันมีปัญหาที่จะตามมาภายหลัง ว่าจบเรื่องแล้ว เครื่อง นี้จะไปอยู่ไหนยังไง

เก็บไว้ดูต่างหน้าแล้วครับ ไม่ได้เอาไปทิ้งครับผม จบเรื่องแล้วหล่ะกันครับ LOGIN ผมก็ปกติหล่ะ พอใจแล้วครับ ขอบคุณ ADMIN ด้วยเน้อ ขอบคุณครับ

RE-SHOCK
Hero Member

« ตอบ #44 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2012, 10:04:32 »

น่าเบื่อ

ผมได้อ่านข้อความท่าน ก่อนหน้านี้ไปแล้ว  ก่อนที่ท่านจะแก้ไขไหม่

ออกความเห็นควรให้ข้อมูลที่เป็นประโยชน์ ถ้าเห็นว่าน่าเบื่อ หรือ อื่นๆ ที่ทำให้เหตุการไม่ดีขึ้นซ้ำกลับแย่ลงไปอีก ก็ ดูผ่านๆไปครับ
DateChainat_E22TRU
ผู้ช่วยผู้ดูแลบอร์ด
Hero Member

"จริงใจ ตรงไป ตรงมา"

« ตอบ #45 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2012, 10:52:57 »

ขอให้กรณีนี้เป็นตัวอย่างนะครับ
ก่อนซื้อ ก่อนเคาะราคาประมูล ใส่ใจรายละเอียดซักนิด ปัญหาจะได้ไม่เกิด

ขอให้เรื่องนี้จบที่กระทู้นี้นะครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ร่วมแสดงความคิดเห็น

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: 1 ... 3 4 [5]
  พิมพ์