HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
02 กรกฎาคม 2024, 17:11:32 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: หากสมาชิกท่านใดเข้ามาป่วนเวบ หรือ ก่อกวนกระทู้บุคคลอื่น หรือ โพสข้อมูล รูปภาพ ที่ผิดต่อกฏกติกา มารยาทอันดีงามของสังคมของเรา
ตลอดจนข้อมูลเกี่ยวกับการเมืองแบบเลือกสีเลือกฝ่าย ผู้ดูแลจะพิจารณาลบข้อมูล และลบ Login ท่านออกโดยขออนุญาตไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนท่านประธาน APRS ภาคตะวันออก เพื่อทราบ  (อ่าน 2861 ครั้ง)
HS 2 UJF
Jr. Member
**

ขุนแผน เมืองจัน

« เมื่อ: 30 ตุลาคม 2011, 11:31:56 »

เรียนท่านประธาน APRS ภาคตะวันออก และคณะกรรมการกลุ่มทุกท่านทราบ ผมHS2UJF ขอลาออกจากคณะกรรมการกลุ่ม
จึงแจ้งมาเพื่อทราบโดยพร้อมเพียงกัน  ผมคงไม่สามารถอยู่ในตำแหน่งรองประธานกลุ่มได้อีก  เนื่องจากความพร้อมและคุณสมบัติ
ของผมบางประการไม่เพียงพอจึงแจ้งมาเพื่อทราบ.....
                                                          ขอแสดงความนับถือ
                                                                HS2UJF

บรรพต  บรรดาศักดิ์

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ตุลาคม 2011, 11:34:34 โดย DateChainat_E22TRU » บันทึกการเข้า

นักวิทยุสมัครเล่นกลุ่มเพื่อนตะวันออก
       CH 144.575 Hhz                   
 ได้ครับพี่ ดีครับท่าน เดี๋ยวจัดเต็มให้
     hs2ujf(แอท)hotmail.com
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 30 ตุลาคม 2011, 11:31:56 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
E22LPB
Hero Member

เสียสละด้วยใจ เพื่อรับใช้สังคม

« ตอบ #1 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2011, 12:00:56 »

สู้สู้...ครับพี่ ยิ้ม

จักกฤษ สุขพานิช
ธ.ไทยพาณิขย์(สาขาลพบุรี)
เลขที่ 579-244986-1 (ออมฯ)

ธ.กสิกรไทย(สาขา บิ๊กซี ลพบุรี)
เลขที่ 506-2-31040-7

โทร.097-0542992(Line ID :e22lpb-10) , 096-4412224(true)
« ตอบ #1 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2011, 12:00:56 »

E27FBI
Hero Member

aprs.fi-Your Friends On a Map !

« ตอบ #2 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2011, 16:05:21 »

น่าเสียดายครับ! ท่าน HS2UJF ขอลาออกจากคณะกรรมการชมรม APRSภาคตะวันออก เนื่องจากเหตุผลส่วนตัว

บางประการ เสียดายความสามารถที่ทำงานให้กับชมรมมาตลอดระยะเวลาที่ร่วมงานกันมาได้ให้ความร่วมมือด้วยดี

เสมอมา มีผลงานให้กับชมรมฯและอยู่เบื้องหลังความสำเร็จมาโดยตลอด ทางชมรมฯโดยมีผมเป็นตัวแทนปรึกษา

หารือกันแล้วว่าเสียดายครับที่ท่าน HS2UJF ขอยุติบทบาทในชมรมฯ ในส่วนของชมรมฯต่อจากนี้ไปทางชมรมฯคง

ต้องเดินหน้าต่อไป และในโอกาสหน้าเราอาจจะมีโอกาสได้ร่วมงานกันอีกทางชมรมฯก็พร้อมจะเปิดโอกาสให้ HS2UJF

เข้ามาเป็นส่วนหนึ่งเสมอครับ

ด้วยความขอบพระคุณครับ
                                                                                      E27FBI

XGatE - All Packets are Welcome
                   145.750 MHz WiRES-X
HS 2 UJF
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2011, 22:51:51 »

ขอบคุณครับท่านประธาน....ขอให้ท่านเดินหน้าต่อไปครับ...สู้สู้...ทำให้ดีที่สุดครับ
ส่วนผมผมก็จะเดินหน้าบริหาร CLUB BURAPA 144.800 MHz.ต่อไปเช่นกันครับท่าน
หวังว่าสักวันคงมีโอกาศได้รว่มงานกันอีกครับ...ถ้าผมสามารถสร้างความเชื่อมั่นให้กับเพื่อนๆ
ได้มากกว่านี้เมื่อไร....จะกลับมารว่มดว้ยครับ...ท่าน
                                                        ดว้ยรักและเคารพครับ
HS 2 UJF
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2012, 22:36:53 »

ออกดีกว่า.....อยู่อย่างติดลบ   55555
  ก็น่าจะรู้กันดีนะว่าผมออกเพราะอะไร   ทำไมถึงต้องลาออก
   ( และก็อยากให้คิดใหม่ทำใหม่นะใม่ใช้ว่าใช้ความคิดของตังเองกันว่าถูกต้องไปเสียหมดนะ )
    และอีกอย่างเล่นกันแบบสนุกๆเถอะไม่ใช่จะคอยคิดหรือคอยกำหนดว่าใครจะเล่นอย่างไรหรือทำอย่าง
HS3XDB
Hero Member

แหลมแม่พิมพ์ ระยอง

« ตอบ #5 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2012, 22:59:58 »

ออกดีกว่า.....อยู่อย่างติดลบ   55555
  ก็น่าจะรู้กันดีนะว่าผมออกเพราะอะไร   ทำไมถึงต้องลาออก
   ( และก็อยากให้คิดใหม่ทำใหม่นะใม่ใช้ว่าใช้ความคิดของตังเองกันว่าถูกต้องไปเสียหมดนะ )
    และอีกอย่างเล่นกันแบบสนุกๆเถอะไม่ใช่จะคอยคิดหรือคอยกำหนดว่าใครจะเล่นอย่างไรหรือทำอย่าง

ออกเพราะเรื่องไม่เป็นเรื่อง ออกเพราะถูกจับได้ว่าคนที่ยิง packet radio ใส่ในช่อง 144.275 MHz คือ Tracker ของ Hs2ujf
แต่แล้วยังไงละ พี่ตั้งใจไหม ไม่ตั้งใจก็จบ คนเรามันพลาดกันได้ แต่พี่กลับคิดว่าผมใส่ความพี่ หาว่ากล่าวหาพี่
ก็ในแผนที่มันโชว์อยู่ว่าเป็นชื่อพี่ยิงเข้ามา ผมก็บอกในความถี่ว่าคือพี่ แล้วยังไงครับ พี่ตั้งใจไหม ถ้าพี่ไม่ได้ตั้งใจก็คือจบ แค่บอกว่า ของพี่ๆๆๆ
ช่องมันเลื่อน แค่นั้นเอง

APRS มันต้องถูกกำหนดซิครับ ถ้าพี่คิดจะเล่นแบบอิสระก็เชิญความถี่อื่นเลยครับ 145.525 MHz เขาใช้กันอย่างมีระเบียบทั่วประเทศ
รับฟังและช่วยกันพัฒนาเพื่อให้รับสัญญาณได้ครอบคุม ไม่ใช่คิดจะเล่นอะไรก็เล่นอย่างพี่

ชมรมนักวิทยุสมัครเล่น APRS ภาคตะวันออก APRS CLUB KLANG 144.275 MHz 245.275 MHz
HS 2 UJF
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2012, 23:32:11 »

คงคิดได้แค่นั้นเองนะสมองท่าน   ลองมาถามพื่อนผมดูกันให้ครบทุกๆคนดิ  ว่าตั้งแต่ผมเล่นวิทยุมาผมเคยแกล้งใครบ้าง
 แล้วผมก็ไม่ไปไหนหรอกนะ  เพราะความถี่ไม่มีของใคร  ผมก็มีสิทธิ์ใช้เหมือนคนอื่นๆ  ตามที่เขาอนุญาติ 55555 
MR.BOY
Hero Member

ตู้ ปณ.123 ปณจ.จันทบุรี 22000

« ตอบ #7 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2012, 22:17:40 »

คงคิดได้แค่นั้นเองนะสมองท่าน   ลองมาถามพื่อนผมดูกันให้ครบทุกๆคนดิ  ว่าตั้งแต่ผมเล่นวิทยุมาผมเคยแกล้งใครบ้าง
 แล้วผมก็ไม่ไปไหนหรอกนะ  เพราะความถี่ไม่มีของใคร  ผมก็มีสิทธิ์ใช้เหมือนคนอื่นๆ  ตามที่เขาอนุญาติ 55555 

ฮืม

วิทยุสมัครเล่น กับ เทคโนโลยีสมัยใหม่
ที่ทำให้คนรุ่นใหม่ลืมวงการนี้
E27FBI
Hero Member

aprs.fi-Your Friends On a Map !

« ตอบ #8 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2012, 23:51:25 »

ครับ! รับทราบอย่างเป็นทางการแล้วว่า HS2UJF และสมาชิกกลุ่ม APRS CLUB BURAPA 144.800 MHz ได้ลาออก

และสิ้นสุดจากการเป็นสมาชิกของชมรมนักวิทยุสมัครเล่น APRS ภาคตะวันออกตั้งแต่บัดนี้ และการกระทำใดๆต่อจากนี้ที่เกิด

จากสมาชิกกลุ่มดังกล่าว APRS ภาคตะวันออกไม่ขอรับรองและไม่รับผิดชอบใดๆทั้งสิ้นจึงแจ้งไว้ให้ทราบโดยทั่วกันครับ

E27FBI

พื้นที่โฆษณา ไฟฉายแรงๆ /วิทยุสื่อสาร /กล้องแอบถ่าย /เครื่องดักฟัง /GPS ติดตามรถหาย ระบุตำแหน่ง ผ่านดาวเทียม
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
หน้า: [1]
  พิมพ์