HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
20 มิถุนายน 2024, 22:15:11 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สมาชิกคนเดียว อนุญาตให้มี1 acc ห้ามสมัครหลาย acc ไม่ว่าเพื่อการใดก็ตาม
หากมีการตรวจพบหรือมีผู้แจ้งให้ตรวจสอบ และตรวจสอบเจอ ถือว่าผิดกฎ มีโทษแบนยาว
หลังจากนั้นหากมีการรายงานหรือตรวจพบมีพฤติกรรมใช้หลาย acc ให้คุณ/ให้โทษ กับ ตนเอง/พวกพ้อง/ผู้อื่น หรืออำพรางนิติกรรมใดๆ มีโทษแบนถาวร
กรุณารักษากฎระเบียบประกาศนี้อย่างเคร่งครัดด้วยครับ
Google
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบข้อดีและข้อเสีย เครื่องเบนนิสันครับ  (อ่าน 1412 ครั้ง)
umnad
Sr. Member

« เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2011, 13:56:53 »

พอดีจะจัดหา แฮนดี้ทั้งดำและแดงของเบนนิสัน v5+v9 มาใช้ครับอยากทราบข้อมูลของยี่ห้อนี้ครับ
ว่าการใช้งาน เป็นอย่างไรบ้าง กำลังส่งดีหรือไม่ เครื่องรวนหรือเปล่าครับ

Amateur Radio Chonburi
144.8125 CB 56
The bright blue group
HAMSIAM.COM # NO.1 HAM COMMUNITY OF THAILAND
« เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2011, 13:56:53 »

พื้นที่โฆษณา ขาย เครื่องชาร์จแบตเตอรี่อัตโนมัติ CTEK จาก สวีเดน ดีที่สุด/ถูกที่สุด+ประกัน5ปี
คลิ้กไปดูที่ลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ
http://www.spy-thai.com/

GPS ติดตามรถหาย ดักฟังเสียงสนทนาในรถ หรือระบุตำแหน่งรถ สั่งดับเครื่อง
ติดตามรถได้ทั่วไทยโดยไม่มีค่าบริการรายเดือน / Tel. 086-9455977
umnad
Sr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2012, 10:07:06 »

อาจจะเป็นข้อมูลที่พอมีประโยชน์กับเพื่อนๆที่มองหาเครื่องที่ถูกต้อง แต่ราคาไม่แพงครับ จากการใช้งานมาเกือบๆปี ทั้ง 3 ตัว V-5  1ตัว  V-9  2ตัว ยังไม่พบปัญหาแต่อย่างใด และกำลังส่ง ที่ 5 วัตต์กว่าๆ จนถึงวันนี้ ยังมีพละกำลังอยู่ครบทุกตัวไม่ได้ถอยหลังไปไหนครับ การดูแลรักษาง่าย ไม่จุกจิก แต่ภาครับ ถ้าสัญญาณไม่ดี ก้กดสแควล์รับได้ชัดเจน แต่ถ้าใช้งานปกติ มันอาจจะมีเสียงตื้ดๆ เวลาสัญญาณอ่อนๆได้ ให้ปรับสแควล์ไปประมาณ 5  ก็ทำให้การรับเป็นปกติครับ อาจจะเป็นทางเลือกอีกทางเลือก ที่เพื่อนๆต้องการข้อมูลครับ สำหรับการบริการหลังการขาย เบนนิสัน ทำได้ดีกว่าหลายๆแบรนด์ ที่มาจากแหล่งเดียวกันครับ โดยรวม เบนนิสันถือว่าใช้ได้เลยครับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น การเลือกซื้อเครื่องชนิดมือถือ ควรดูลักษณะการใช้งานของเราด้วยครับ ไม่ควรซื้อเครื่องที่เล็กเกินไป เพราะแบตเตอรี่จะใช้งานไม่ได้ตามที่เราตั้งใจครับ เนื่องจากมันเล็กเกินไปครับ ของเบนนิสัน V-9 สามารถใช้รับส่งปกติได้ทั้งวัน และมีอาชีพคุยตะพึด โดยที่แบตยังไม่หมดครับ   แบตเดิมๆ 1350 มิลลิแอมป์ครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2012, 10:07:06 »

หน้า: [1]
  พิมพ์